hưởng ứng phát động phong trào thi đua cao điểm trên địa bàn toàn thị trấn trong xây dựng thị trấn đạt chuẩn đô thị văn minh
Ngày 31/05/2024 15:33:22
Thực hiện Nghị quyết Đại hội MTTQ Việt Nam thị trấn lần thứ III, nhiệm kỳ 2024-2029; kế hoạch xây dựng thị trấn đạt chuẩn đô thị văn minh và kế hoạch tổ chức cuộc thi “Tuyến đường kiểu mẫu tiêu biểu” năm 2024 của UBND thị trấn. Qua nắm bắt tình hình thực hiện tiến độ xây dựng thị trấn đạt chuẩn đô thị văn minh. Trong thời gian qua các tầng lớp Nhân dân trong thị trấn đã có nhiều cố gắng, nỗ lực trong thực hiện hiệu quả các tiêu chí xây dựng đô thị văn minh tại các khu Phố và trên địa bàn toàn thị trấn; từ đó góp phần thay đổi diện mạo, nâng cao đời sống vật chất và tinh thần cho Nhân dân. Đến nay, hầu hết các khu Phố đã và đang duy trì, nâng cao các tiêu chí đô thị văn minh. Bên cạnh những kết quả đạt được trong thực hiện chương trình xây dựng đô thị văn minh vẫn còn những hạn chế nhất định như: Một số khu Phố chưa có nhiều giải pháp cụ thể, phù hợp trong thực hiện các tiêu chí; việc triển khai, phát động thi đua xây dựng đô thị văn minh ở một số khu Phố chưa thường xuyên, sâu rộng đến đông đảo các tầng lớp Nhân dân nhất là công tác vệ sinh môi trường, cải tạo cảnh quan xây dựng khu dân cư “Sáng-xanh-sạch-đẹp-an toàn”; công tác thông tin, tuyên truyền, vận động chưa đa dạng, phong phú cả về nội dung và hình thức.
Tin cùng chuyên mục
-
hưởng ứng phát động phong trào thi đua cao điểm trên địa bàn toàn thị trấn trong xây dựng thị trấn đạt chuẩn đô thị văn minh
31/05/2024 15:33:22 -
kế hoạch giải tỏa hành lang ATGT
09/04/2024 10:12:57 -
Nghị quyết của Đảng ủy thị trấn Thống Nhất Về lãnh đạo xây dựng Khu phố kiểu mẫu, giai đoạn 2018-2020 tiến tới xây dựng thị trấn Thống Nhất đạt kiểu mẫu
16/11/2020 20:28:52 -
Cán bộ và nhân dân Khu phố 1 chung sức đồng lòng xây dựng thành công khu phố Kiểu mẫu
16/11/2020 00:00:00
hưởng ứng phát động phong trào thi đua cao điểm trên địa bàn toàn thị trấn trong xây dựng thị trấn đạt chuẩn đô thị văn minh
Đăng lúc: 31/05/2024 15:33:22 (GMT+7)
Thực hiện Nghị quyết Đại hội MTTQ Việt Nam thị trấn lần thứ III, nhiệm kỳ 2024-2029; kế hoạch xây dựng thị trấn đạt chuẩn đô thị văn minh và kế hoạch tổ chức cuộc thi “Tuyến đường kiểu mẫu tiêu biểu” năm 2024 của UBND thị trấn. Qua nắm bắt tình hình thực hiện tiến độ xây dựng thị trấn đạt chuẩn đô thị văn minh. Trong thời gian qua các tầng lớp Nhân dân trong thị trấn đã có nhiều cố gắng, nỗ lực trong thực hiện hiệu quả các tiêu chí xây dựng đô thị văn minh tại các khu Phố và trên địa bàn toàn thị trấn; từ đó góp phần thay đổi diện mạo, nâng cao đời sống vật chất và tinh thần cho Nhân dân. Đến nay, hầu hết các khu Phố đã và đang duy trì, nâng cao các tiêu chí đô thị văn minh. Bên cạnh những kết quả đạt được trong thực hiện chương trình xây dựng đô thị văn minh vẫn còn những hạn chế nhất định như: Một số khu Phố chưa có nhiều giải pháp cụ thể, phù hợp trong thực hiện các tiêu chí; việc triển khai, phát động thi đua xây dựng đô thị văn minh ở một số khu Phố chưa thường xuyên, sâu rộng đến đông đảo các tầng lớp Nhân dân nhất là công tác vệ sinh môi trường, cải tạo cảnh quan xây dựng khu dân cư “Sáng-xanh-sạch-đẹp-an toàn”; công tác thông tin, tuyên truyền, vận động chưa đa dạng, phong phú cả về nội dung và hình thức.
0 bình luận
(Bấm vào đây để nhận mã)