Tin về mừng thọ
Hòa chung không khí mừng xuân Giáp Thìn 2024, sáng ngày 13/02/2024 ( mùng 4 Tết Giáp Thìn) thị trấn Thống Nhất tổ chức Lễ mừng thọ các cụ tròn 70, 75, 80, 85, 90, 95 và 100 tuổi. Chúc các cụ luôn dồi dào sức khỏe, sống vui, sống khỏe, sống có ích, là tấm gương sáng cho thế hệ trẻ noi theo.
tin về Hoạt động chính quyền thị trấn tổ chức mừng thọ người cao tuổi
Trong không khí phấn khởi, vui mừng những ngày đầu xuân mới Giáp Thìn 2024, trong niềm vui của toàn Đảng, toàn quân, toàn dân của nước kỷ niệm 94 năm ngày thành lập Đảng cộng sản Việt Nam (03/02/1930-03/02/2024) sáng ngày 13/02/2024 (tức ngày 4 tết) tại hội trường nhà văn hoá trung tâm, chính quyền thị trấn cùng hội Người cao tuổi thị trấn đã trang trọng tổ chức lễ mừng thọ cho các cụ cao tuổi hiện đang sinh sống tại thị trấn.
Đến dự lễ mừng thọ có các đồng chí lãnh đạo Đảng, chính quyền thị trấn, trưởng các đoàn thể xã hội, các đ/c là bí thư chi bộ, trưởng khu phố, Ban thường vụ Hội người cao tuổi thị trấn và các đồng chí Chi hội trưởng hội người cao tuổi các khu phố. Đặc biệt tại buổi lễ mừng thọ là sự có mặt của các cụ ông, cụ bà được mừng thọ trong dịp xuân Giáp Thìn 2024 và sự có mặt của đông đảo các gia đình có ông bà, cha mẹ được mừng thọ năm nay.
Mừng thọ là một nét đẹp văn hoá của dân tộc Việt Nam trong mỗi dịp đầu xuân và được gìn giữ phát huy qua nhiều thế hệ. Thể hiện đạo lý hiếu nghĩa Uống nước nhớ nguồn đối với các bậc cao niên, với ông bà, cha mẹ. Quê hương tổ chức mừng thọ các bậc cao niên là thể hiện sự trân trọng, biết ơn những đóng góp của các bậc cao niên trong sự nghiệp xây dựng và phát triển quê hương, sự quan tâm chăm sóc tới lớp người cây cao bóng cả. Năm nay thị trấn Thống Nhất vui mừng được mừng thọ cho 95 cụ. Trong đó mừng thọ cho 34 cụ 70 tuổi; 16 cụ 75 tuổi; 31 cụ 80 tuổi; 8 cụ 85 tuổi, 3 cụ 90 tuổi, 2 cụ 95 tuổi, 1 cụ 100 tuổi. Dịp này hội phụ nữ thị trấn cũng tặng 68 phần quà cho các cụ bà là hội viên hội phụ nữ. Các thế hệ con cháu có những bó hoa tươi thắm dành tặng các ông, bà, cha, mẹ. Những tình cảm và sự quan tâm ấy chính là động lực giúp các cụ cao niên tiếp tục sống vui sống khoẻ - sống có ích để thế hệ con cháu noi theo trong lao động, học tập và trong cuộc sống.
Sau đây là một số hình ảnh trong buổi mình thọ
Tin cùng chuyên mục
-
Đảng ủy Thị trấn Thống Nhất tổ chức lễ trao Huy hiệu Đảng đợt 3/2, năm 2024
23/07/2024 09:47:42 -
BÀI TRUYỀN THÔNG: Phòng, chống bệnh bạch hầu
15/07/2024 15:00:36 -
THÔNG BÁO Về việc niêm yết công khai Kế hoạch tuyển chọn lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở trên địa bàn thị trấn Thống Nhấ
26/06/2024 11:02:11 -
QUYẾT ĐỊNH Về việc niêm yết công khai Kế hoạch tuyển chọn lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở trên địa bàn thị trấn Thống Nhất
26/06/2024 11:02:11
Tin về mừng thọ
Hòa chung không khí mừng xuân Giáp Thìn 2024, sáng ngày 13/02/2024 ( mùng 4 Tết Giáp Thìn) thị trấn Thống Nhất tổ chức Lễ mừng thọ các cụ tròn 70, 75, 80, 85, 90, 95 và 100 tuổi. Chúc các cụ luôn dồi dào sức khỏe, sống vui, sống khỏe, sống có ích, là tấm gương sáng cho thế hệ trẻ noi theo.
tin về Hoạt động chính quyền thị trấn tổ chức mừng thọ người cao tuổi
Trong không khí phấn khởi, vui mừng những ngày đầu xuân mới Giáp Thìn 2024, trong niềm vui của toàn Đảng, toàn quân, toàn dân của nước kỷ niệm 94 năm ngày thành lập Đảng cộng sản Việt Nam (03/02/1930-03/02/2024) sáng ngày 13/02/2024 (tức ngày 4 tết) tại hội trường nhà văn hoá trung tâm, chính quyền thị trấn cùng hội Người cao tuổi thị trấn đã trang trọng tổ chức lễ mừng thọ cho các cụ cao tuổi hiện đang sinh sống tại thị trấn.
Đến dự lễ mừng thọ có các đồng chí lãnh đạo Đảng, chính quyền thị trấn, trưởng các đoàn thể xã hội, các đ/c là bí thư chi bộ, trưởng khu phố, Ban thường vụ Hội người cao tuổi thị trấn và các đồng chí Chi hội trưởng hội người cao tuổi các khu phố. Đặc biệt tại buổi lễ mừng thọ là sự có mặt của các cụ ông, cụ bà được mừng thọ trong dịp xuân Giáp Thìn 2024 và sự có mặt của đông đảo các gia đình có ông bà, cha mẹ được mừng thọ năm nay.
Mừng thọ là một nét đẹp văn hoá của dân tộc Việt Nam trong mỗi dịp đầu xuân và được gìn giữ phát huy qua nhiều thế hệ. Thể hiện đạo lý hiếu nghĩa Uống nước nhớ nguồn đối với các bậc cao niên, với ông bà, cha mẹ. Quê hương tổ chức mừng thọ các bậc cao niên là thể hiện sự trân trọng, biết ơn những đóng góp của các bậc cao niên trong sự nghiệp xây dựng và phát triển quê hương, sự quan tâm chăm sóc tới lớp người cây cao bóng cả. Năm nay thị trấn Thống Nhất vui mừng được mừng thọ cho 95 cụ. Trong đó mừng thọ cho 34 cụ 70 tuổi; 16 cụ 75 tuổi; 31 cụ 80 tuổi; 8 cụ 85 tuổi, 3 cụ 90 tuổi, 2 cụ 95 tuổi, 1 cụ 100 tuổi. Dịp này hội phụ nữ thị trấn cũng tặng 68 phần quà cho các cụ bà là hội viên hội phụ nữ. Các thế hệ con cháu có những bó hoa tươi thắm dành tặng các ông, bà, cha, mẹ. Những tình cảm và sự quan tâm ấy chính là động lực giúp các cụ cao niên tiếp tục sống vui sống khoẻ - sống có ích để thế hệ con cháu noi theo trong lao động, học tập và trong cuộc sống.
Sau đây là một số hình ảnh trong buổi mình thọ
![](/page/web/themes/yendinh/css/images/refress_comment.jpg)